Trang 1/3 123 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 15 của 38
    Thành viên Avatar của lekima

logo dohoavietnam (lekima)

Ý tưởng:
    - Logo được cách điệu từ chữ D, là chữ đứng đầu trong từ "Dohoavietnam" ^^
    - Nhìn từ trên xuống (tổng thể) logo mang hình giọt nước, tượng trưng cho xúc cảm dễ bị lay động trước nghệ thuật
    - Nhìn từ dưới lên ^^ logo mang hình ngọn sóng được đẩy lên cao, tượng trưng cho lòng khát khao và niềm đam mê nghệ thuật
    - Nhìn trực diện ^^ logo mang hình con mắt, tượng trưng cho thị giác - nơi tiếp nhận nghệ thuật ^^
    logo ở dạng vector :work:

Logo 88x31

Xem thêm bài viết cùng chuyên mục:

Q: Who are you?
    A: Designer, Otaku, Mangaka.
    --------------------
    Y!M: bloody_doll_91
    http://lekima.zidean.com
    --------------------
    Blog: http://360.yahoo.com/bloody_doll_91 (connect (friend) nhé bạn ^^)

2. # ADS
    Circuit advertisement

Thành viên Avatar của honmahanoi
    cái này nhìn đẹp đấy,thử lấy làm logo luôn xem sao??

Ngociu Avatar của Snake_Blue
    ý tưởng của lekima hay lắm
    cool

Thành viên Avatar của Je t'aime
    Cái logo nì cũng đẹp lém,tui kết nhứt Black and White ;)

(¨`·.·´¨)
    (¨`·.·´¨).¸..(¨`·.·´¨)
    (¨`·.·´*·. ¸.·´ ** `·.¸.·´ `·.·´¨)
    `·.¸.·Click Here Now.¸.·´
    (¨`·.·´¨)(¨`·.·´¨)
    `·.(¨`·.·´¨)..·´
    `·.¸.·´

(¯`v´¯)
    `·.¸.·´
    ¸.·´¸.·´¨) ¸.·*¨)
    (¸.·´ (¸.·´ .·´¸¸.·¨¯`·.·..·¨*.::*..... ♥ ..... ♥ ..... ♥

BQT hôn ai chú ý đến cái logo nì hết nhảy T_________T
    --------------------
    --------------------

Thành viên Avatar của honmahanoi
    Tên miền đồ hoạ việt nam là của người khác rùi đấy nhé ( http://dohoavietnam.com ), đùng có nhầm lẫn

em đâu có ghi tên miền đó trên pic đâu ^^ (www.dohoavn.com rõ rõ ràng ràng)
    chỉ là "Đồ họa Việt Nam" bỏ dấu cho thành thương hiệu quốc tế thôi mà -___-
    --------------------
    --------------------

Đầy tớ nhân dân Avatar của killer
    Cái logo của em với thuyết minh rất hay , nhưng về màu sắc và cách thể hiện nó chưa phù hợp với wweb đồ họa và với tiêu chí của bqt , cám ơn em tham gia . Anh sẽ tặng em 2 CD Digital Art Phần 2 trong bộ 4 CD , em có thể tự chọn .

cho em nói thật nha : em bất mãn với cách làm của forum quá sức!

hông lẽ cứ logo admin làm thì chọn logo đó sao (mình làm thì tất nhiên của mình luôn là nhất), như vậy em thấy không công bằng tí nào, nếu cứ theo ý kiến của chính admin - tác giả logo chính thức (do admin chọn luôn), vậy thì "forum" có còn đúng nghĩa không?

y chang vietphotoshop hồi trước, tổ chức cuộc thi thiết kế logo cho rầm rộ rồi chẳng chọn cái nào mà lấy chính cái admin làm, nó đẹp em không nói, đằng này..... (admin bảo chẳng cái nào đẹp cả - chỉ có cái của ảnh là đẹp - em cũng bất mãn hết sức - không phải vì logo của em không được chọn mà vì cách làm đó của admin - bảo thủ)

theo em nên tạo một topic để mem vote - vậy mới công bằng.
    Xin hết

p/s: mà sao tặng quà em vậy? logo em có được chọn đâu
    --------------------
    --------------------

à, còn về chuyện màu sắc logo của em: vì đây là dạng basic nên lấy màu đen làm chuẩn.
    --------------------
    --------------------

A new page... Avatar của duymax
    Quote Nguyên văn bởi lekima
    cho em nói thật nha : em bất mãn với cách làm của forum quá sức!

hông lẽ cứ logo admin làm thì chọn logo đó sao (mình làm thì tất nhiên của mình luôn là nhất), như vậy em thấy không công bằng tí nào, nếu cứ theo ý kiến của chính admin - tác giả logo chính thức (do admin chọn luôn), vậy thì "forum" có còn đúng nghĩa không?

y chang vietphotoshop hồi trước, tổ chức cuộc thi thiết kế logo cho rầm rộ rồi chẳng chọn cái nào mà lấy chính cái admin làm, nó đẹp em không nói, đằng này..... (admin bảo chẳng cái nào đẹp cả - chỉ có cái của ảnh là đẹp - em cũng bất mãn hết sức - không phải vì logo của em không được chọn mà vì cách làm đó của admin - bảo thủ)

theo em nên tạo một topic để mem vote - vậy mới công bằng.

Cái này lekima nói cũng đúng, nhưng mà adim cũng đúng,lấy heo đa số thui, em đồng ý tạo topic để vote!

Hãy sống vui vẻ !
    o-----Wỉ cái ơi! Tao xin lỗi mày nhìu nghe! -----o
    --- Chúc mừng sinh nhật Devilgirl!---
    Cảm ơn mày mỗi sớm mai thức dậy
    Tao có ngươì nói "Happy day!"

--It's true--

Ngociu Avatar của Snake_Blue
    logo chưa chọn mà lekima
    dĩ nhiên ý kiến của admin có sức nặng nhưng mà ko có chuyện mình làm mình chấm đâu-nếu thế thì mở cuộc thi làm gì, phải có cái poll thôi

à tham gia thì chắc phải có nhiều giải từ 1-2-3-kk chứ nhỉ

Đầy tớ nhân dân Avatar của killer
    Admin chính là người chấm giải , logo của người tham dự phải đặt được tiêu chí của người chấm và phải thuyết phục được người chấm .

Anh không bảo thủ , nhưng logo của em đưa lên chưa phù hợp với tính chất của website đồ họa này , logo của em chưa gây ấn tượng mạnh với anh và ban quản trị ( 2 quản trị còn lại chưa có ý kiến ). Việc lấy logo làm biểu tượng chính thức cho website rất quan trọng , nhưng hiện giờ chưa có quyết định chính thức là sẽ lấy logo nào.

----------------
    **
    Em biết gì về dohoavn và tiêu chí hoạt động của nó
    Logo không phải là đẹp mà là một hình ảnh thân thiện để lại trong đầu người xem
    Những nguyên nhân logo của em không gây ấn tượng với admin là :
    - Có chữ ĐỒ HỌA VIỆT NAM -> trùng tên website khác => mất ấn tượng ngay lầm xem đầu tiên .
    - Sử dụng 2 màu trắng đen -> không phù hợp với tiêu chí đề ra ( ở đây khi đã đưa sản phẩm thì không được nói rằng : vì đây là dạng basic nên lấy màu đen làm chuẩn )
    - Các logo của các thành viên khác thực tế chưa cái nào gây ấn tượng mạnh và ý nghĩa sâu sắc .

=> Còn việc tặng CD cho em thì biết ku em mới học lớp 9 Phạm Hồng Thái mà đã có thể làm đồ họa khá nên anh tặng để động viên .

------------------
    Không chấp nhận hình thức voice - voice chỉ là hình lức lấy điểm ảo .

Cuộc thi thiết kế logo sẽ khép lại vào cuối tháng 12 và 3 Admin cùng 2 SuperMod sẽ họp bàn và lấy cái logo nào đạt tiêu chí cao nhất.
    Lần sửa cuối bởi killer; 12-16-2005 lúc 02:52 PM

anhminh
    Member Deleted
    Trước khi đưa ra cuộc thi thiết kế logo thì chúng tôi đã có tham khảo 1 số ý kiến và đã đưa ra tiêu chí trên. Và khi chấm đều dựa trên tiêu chí đã đưa ra lúc đầu. Không có việc thiên vị 1 ai cả, nếu tác phẩm của ai đúng tiêu chí đã đặt ra thì sẽ chọn cái của người đấy

Admin
    Mỗi người có những ý tưởng khác nhau và đương nhiên thì tác phẩm của mình làm thì bao giờ mình cũng tự hào về nó.Cái chuyện Killer thấy logo của lekima không hay là chuyện của Killer,còn việc ai đoạt giải thì còn phải chờ xem BGK chấm cái đã.Killer có ý muốn tặng em 2CD digitalArt là do Killer ủng hộ tài năng trẻ,em cứ lâý đi (dại gì bỏ qua em.....!!!!Anh như em là anh lấy ngay,không đưa là anh vác dao đến nhà đòi chứ chả chơi )Anh thấy cái logo của lekima cũng khá hay tuy nhiên còn một số điểm cần chỉnh sửa ví dụ như là tên miền chẳng hạn.Web site của mình tên miền là dohoavn còn dohoavietnam là trang khác rồi đó em.Logo của dohoavn sau này có thể in áo hoặc là mũ cho các memb(dự đính thôi ) nên em có thể đưa ra một số phương án màu khác nữa(em nên vào box "kinh nghiệm thiết kế" đọc các bài viết của anh tỵđiêu về thiết kế logo anh nghĩ là có ích cho em đấy)
    Còn về việc chấm điểm thì anh không đồng ý với việc lập topic đổ vote vì nhìn bề ngoài thì vote có vẻ công bằng nhưng thật ra thì ngược lại vì xu hướng của các mem là thường nể mặt Admin,Mod hoặc là các thành viên kì cựu của diễn đàn(cái này anh đã thấy ở rất nhiều các cuộc chấm điểm ảo rồi,lekima cứ thử đi lang thang ở các diễn đàn khác xem các cuộc chấm điểm mà có admin và mod tham gia thử xem).Do đó việc chấm điểm sẽ do BQT 2SMod và sẽ mời thêm một số người làm trong lĩnh vực thiết kế tham gia.Để đảm bảo công bầng BQT lập ra một topic riêng,mỗi thành viên của BGK chọn logo nào thì phải nêu ý kiến của mình về logo đó,sau khi chọn được logo cho dohoavn BQT sẽ move topic đó ra ngoài cho mọi người cùng xem(xem thôi chứ không góp ý được đâu).
    Bác nào ở Vũng Tàu đi uống cafe đê......

***** lạc Hoa Nhân Độc Lập ******
    ****** Vi Vũ Yến Song Phi ******

Trang 1/3 123 CuốiCuối