cách cắt file hình trongCorel

Thảo luận trong 'Bài hướng dẫn'

1. RedMoon

RedMoon Admin

Cảm ơn bichngoc_2212 :) , mong bạn tiếp tục phát huy chia sẻ kiến thức với mọi người nhé
  2. 0 %

0 % Member

Hình như click đúp vào tấm hình trong Corel thì nó vào 1 chương trình j đó đi kèm cùng Corel cũng xử lý cắt nền được thì phải
    Còn hầu như người ta toàn cắt bên PTS rồi chuyển qua
  3. bichngoc_2212

bichngoc_2212 New Member

vậy bạn chỉ cho Ngọc cáh cắt hình ben photoshop đc ko?
    mình đang dùng CS3
    thank bạn nhìu
    n rất dở trong việc thiết kế, nếu hỏi câu nào ngớ ngẩn, mong các bạn đừng cười nha
    help me!
    thank
  4. 0 %

0 % Member

Cách cắt hình và tách nền = Photoshop thì có nhiều bài tut hướng dẫn trên diễn đàn mà cậu, chịu khó search đi
    Có vẻ như bạn hỏi không liên quan đến chủ đề mấy nhỉ? Vì đó là bên PTS chứ có phải Corel đâu
  5. van hiep

van hiep New Member

Mình cũng đang tự học nè ! Mình hay dùng công cụ tẩy xóa và phóng to ảnh khoảng 500% , loại bỏ chi tiết không cần và kết quả cũng tốt nhưng hơi lâu .Bạn nào có cách khác xin vào chia sẻ cho mọi người học hỏi với .
  6. thanhtan_hp

thanhtan_hp New Member

Cắt ảnh làm rỗng nền thì tốt nhất vào trong PTS .
    Còn muốn Cắt Crop lại ảnh ở corel . Bạn vào Bitmap => Edit Bitmap => Chọn công cụ Crop
    Cách nữa là chọn ảnh rồi bấm f10 . Giờ bạn có thể uốn ảnh theo ý muốn ;))
    Còn 1 cách nữa là khử đi đối tượng đồng màu nền . Nhưng cách này ít dùng nên mình ko cần chia sẻ ra.
  7. trungchjcken

trungchjcken New Member

Corel chỉ để làm text thì đẹp chứ cắt hình thì k tốt rồi bạn ơi, bạn chịu khó đọc tut PSD đi,theo ý mình thì vậy