Cách load Style , Brush , Shape , Action vào Photoshop

Thảo luận trong 'Căn bản'

1. killer Administrator

Đối với Style Brush Shape

Nhấn B chọn Brush tool, tạo một tài liệu mới và click chuột phải lên nền

CLick vào cái hình tam giác nhỏ ở góc, trên menu dọc mới hiện ra chọn Preset manager

Trong phần preset type bạn chọn Brush, Style hay Shape rồi click vào nút Load bên cạnh, chọn file bạn cần load và sử dụng

Đối với Action

vào menu Window > Action click vào hình tam giác ở góc cửa sổ Action và cũng chọn load rồi làm như trên

drink
  2. leson204

leson204 New Member

Cho mình hỏi thêm 1 chút được không????
    Mình có mua 1 số đĩa đồ họa, ở đó có khá nhiều plugins, nhưng mình cài rồi mà không biết sử dụng thế nào, mặc dù mình đã chỉ đúng đường dẫn đến thư mục chứa plugins đó. Mong các bác chỉ giáo....
  3. hacklong

hacklong New Member

nếu cài đúng theo hướng dẫn thì bạn mở PS lên và vào phần Filter là thấy rất nhìu....ngoài ra 1 số plug-in bắt bạn phải nhập key lúc xài nữa (số key này đi kèm với dĩa chương trình)
  4. emamie

emamie New Member

va^.y lam` sao de^? load Font
  5. phungnguyenan

phungnguyenan New Member

cac ban co the chi minh mot so dia chi de load action,style cam on nhieu.dia chi cua adobe luon thi cang tot.
  6. Mr.Dien

Mr.Dien New Member

chỗ gần nhất cho bạn load là trong này đây :D
  7. vuonglong

vuonglong New Member

úi trời bay chừ mà còn chỉ như rứa nữa thì đến bao chừ mới thành siu cao thủ đồ họa nữa
  8. tear

tear VIP Club

Bạn copy font vào thư mục C:\\Windown\Fonts
    Sau đó bật PS lên các font đó sẽ có mặt ở trong list font của bạn!
  9. danger

danger ~ ếch.thế thôi.~

chà chà... em down được cái harry filter , dùng chán phèo mà hổng bít xóa đi kỉu zi`... tại nó lẫn lộn với những bộ lọc cũ rùi.. hic hic... thế này chỉ tổ load chậm thôi... T___T
  10. Snake_Blue

Snake_Blue Ngociu Staff Member

bài này hình bay mất rồi anh kill ơi sửa lại đi
  11. ngacnghi

ngacnghi New Member

chào các anh chị!
    ANh chị cho em hỏi có chỗ nào để dơn cái chương trình của PS về máy không, em mu aĩa rồi mà không biết cách cài, vì em chỉ mới tập tành học thôi, cám ơn các anh chị rất nhiều!
  12. Snake_Blue

bạn down về nó cũng giống mua đĩa vậy
    cài thì cứ next next với OK tới tới thôi
  13. giahuy2005

giahuy2005 New Member

chỉ cho mình cách cài Background,với mình không biết cài phần này,cám ơn các bạn trước nhé
  14. fromhp

fromhp New Member

:crazy: :sick
    hay là thế này

15. giahuy2005

giahuy2005 New Member

cám ơn bạn rất nhiều,bạn thật tốt đã hướng dẫn cho mình
  16. giahuy2005

giahuy2005 New Member

cho mình hỏi chút mình làm theo hướng dẫn của bạn rồi,nhưng sao không thấy màu đó vào nhỉ
  17. Snake_Blue

hix cài background là cài cái gì vậy T_T
  18. Cá Nhỏ

Cá Nhỏ New Member

ủa cho em hỏi , khi load brush vào nó không có fix được hả ? Em load vào và dùng ngay những cái brush đó thì được , nhưng khi tắt đi và mở lại thì nó lại không có đành phải load lại :wacko2: ,vậy là sao :105:
  19. highmount

highmount New Member

@cá nhỏ : Bạn phải coppy cái đống Brush đó vào trong bộ cài Shop của bạn !
  20. Cá Nhỏ

Cá Nhỏ New Member

bạn có thể nói rõ thêm cho Cá nhỏ được không ? Cá nhỏ mới làm quen với PS nên không rành lắm . thank