Cách sửa lỗi Photoshop CS5 (64Bit) - Unable to Start Correct (0xc000007b)

Thảo luận trong 'Thảo luận và Hỏi đáp'

1. killer Administrator

Khi bạn cài đặt Photosshop CS5 bàn 64Bit , một ngày đẹp trời nó báo lỗi như sau
    Lỗi này thường xảy ra khi cài đặt và bị xung đột với phần mềm khác, thường thì tôi cài Avid Liquid 7.2 sẽ bị xung đột và Photoshop CS5 (64bit) sẽ ko khởi động được .

Khi bạn bị lỗi này thì cách fix như sau :

1. Download file amtlib.dll về tại địa chỉ : http://www.mediafire.com/?8in97qeq9rtu9h9
    2. Sau đó copy nó đè lên file amtlib.dll cũ trong thư mục C:\Program files\Adobe\PhotooshopCS5 (64bit)\
    3. Xong rồi khởi động lại photoshop Cs5 (64bit) . Thành công 100%
  2. Đào lộn hột

Đào lộn hột New Member

hello bác Killer !
    Khi nó báo thời hạn 30 ngày xài thử đã hết thì làm sao hà bác ??
    Cái chết người là gở bỏ không xong nạp chồng lên hổng được !!
    còn cái"hình bàn-phím" của Win 7 nó thọt ra thọt vô window minh đang làm việc rất bực c ái mình; Làm sao gở bỏ nó cho rảnh nợ đây ??
    Please help !
    hột./.
  3. killer

killer Administrator Staff Member

Đây anh !

4. Đào lộn hột

Đào lộn hột New Member

CS5 vào chùa

thankKhông biết có phải mở 1 account trên trang Midia fire thì mới được dowloading không vậy bác Killer ?

he he đã làm y chang như hướng dẫn xong rétarted lại máy và loaded CS5 lên thấy không có gì trở ngại
    Nếu sau 1 tuần nó cho xài OK thì sẽ vào đây báo cáo tiếp
    thanks
    Đào lộn hột ./.

Hey ! G'day !
    Hôm nay là đúng 1 tuần lể từ khi làm modification CS5/64 bit
    Làm theo trình tự hướng dẫn của bác Kill; nhưng không ghi chồng lên file cũ mà chọn option thay thế mới vào cũ xong khởi động lại maý.
    Không thấy ông Adobe đòi key hay cuốc gì nên tui yên tâm cày cho xong mấy tấm hình phục chế.
    Đây là thang thuốc trị táo bón cho Phô to sóp rất hiệu nghiệm
    cám ơn bác Kill và kính mời pà con dùng thử./.
    hột.
  5. nhathuc

nhathuc New Member

6. autumnlove_hn

autumnlove_hn New Member

Tôi đã làm theo hướng dẫn nhưng kết quả là không báo lỗi (0xc0000007b) nữa nhưng cũng chẳng thấy thông báo gì cũng chẳng thấy lên.
  7. killer

killer Administrator Staff Member

có lẽ bạn dùng bản Photoshop 32Bit rồi, cái này dành cho bản 64bit
  8. haest

haest New Member

bạn ơi, mình xài cs3 nhưng nó cũng hiện lên cái thông báo đó á, giờ minh phải làm sao đây?
    bạn chỉ chi tiết dùm mìh nhe, tại mình mù cái này lắm
  9. Dangthuan0607

Dangthuan0607 New Member

cho em hỏi khi em dùng bush, phóng to lên thì bị mất viền không nhìn được kích thước của nó, ai biết khắc phục giúp em với
  10. macmomam

macmomam New Member

Nhờ giúp đỡ vấn đề lỗi save file trên photoshop CS6 (for Mac OS X)

Chào bác, xin phép cho e chen ngang chút vì e gặp pha này khó quá, các bác nếu ai biết có thể chỉ giáo giúp

E đang dùng Photoshop CS6 tuy nhiên cứ process file psd với nhiêù layer thì khi save file không hoàn thiện được lệnh save cụ thể là save processing luôn ở trang thái save dở (ko đủ 100%) và cứ đứng ở trạng thái như vậy mặc dù file đang làm vẫn xử lý bình thường (chỉnh sửa, đồ hình), mở file khác thì vẫn ok tuy nhiên nếu save thì nó đưa vào danh sách đợi save processing.

E đã cài lại rất nhiều lần với nhiều dữ liệu cài đặt khác nhau tuy nhiên vẫn bị xảy ra lỗi như vậy. Ko thể đóng photoshop vì khi close file nó sẽ báo "The document “123.psd” will be closed after saving has completed" còn khi lệnh quit thì box báo "The document “123.psd” is being saved in the background, Photoshop will quit after saving has completed." rồi cứ mãi mãi như vậy, ngủ rôi thức thì vẫn vậy. Nếu Focequit thì sau đó file psd đó sẽ bị lỗi hoàn toàn (mở ra là nền nhì nhằng)

Em dùng Mac OS X 10.7 (iMac 2011)

Vậy kính mong các bác có kinh nghiệm về Mac hoặc đã găp lỗi này và khắc phục được rồi thì xin chỉ giáo giúp e vụ này với, xin đa tạ nhiều ạ
  11. anh2haui

anh2haui New Member

cái này dễ mà bạn
  12. ketruongthanh

ketruongthanh New Member

Chào các bác! Tôi đang gặp vấn đề với undo trong Photoshop Cs5 các bác chỉ giùm tôi với (trước tôi sài PTS 7 nay muốn học hỏi CS5 ). Mong các bác giúp đỡ. Thank