Giúp em với mấy anh ơi.với máy in canon ip3680 seting màu như thế nào vây?

Thảo luận trong 'Thảo luận và Hỏi đáp'

1. Đào lộn hột

Đào lộn hột New Member

máy in CANON

Thế này nha:
    giấy/mực in chính của hảng Canon và máy set ở chế độ mắc định phải không ?
    mấy nút tùy chọn trong phần Print Settings :Draft/Text/Text&Image/Photo/Best Photo là phẩm chất bản in; bạn chọn Best Photo
    Type:loại giấy in ; bạn điền vào code của giấy canon cho máy nó nhận biết loại giấy bạn đang xữ dụng ( nhớ điền size của giấy in và nên chọn nút borders in có viền trắng cho đở tèm lem ngoài rìa ).
    Nếu có Print Options thì chọn Photo Enhance (làm cho ảnh đẹp thêm)/ trong đó có phần Print preview ta nên click vào nó cho mình xem trước khi máy nó bắt đầu in. . .
    còn đối đế lắm sau khi in ra thấy còn nhạt màu thì chọn :Let Photoshop manage color
    có nghỉa là ra lệnh co máy in hảy để cho Photoshop xữ lý màu theo cách này ta vào level kéo cho ton ảnh đậm 1 chút thì nó tính toán bù trừ sau đó in ra là vừa.
    Nếu công việc này kết quả ; sau này ta làm y như vậy mỗi lần in vì đây là TẬT của máy chớ không phải là BỊNH
    TB bịnh có thể chửa còn tật thì thầy chạy ! Mua Epson xài đi:((
  2. nhatkhanhqb

nhatkhanhqb New Member

hiihi
    cảm ơn anh.nhé anh nói em không hiểu chi ca hii
    em ngu lắm.máy em in ra mau hơi nhạt.nhưng em khồng
    muốn chỉnh ở photoshop bởi vì em có rữa
    ảnh ở las khác nửa em không biết seting sao hết
    mong anh hướng dẩn cụ thể cho em nhé
  3. Đào lộn hột

Đào lộn hột New Member

điệu này chắc là phải cầm tay mà chỉ thôi
    còn không thì lấy cuốn sách hướng dẫn ra mà đọc/vọc cho tới khi biết hiệu quả của các nút tùy-chĩnh của máy thì em sẽ điều khiển
    nó theo ý em.
    Máy chụp hình cũng vậy không vọc hết các nút function thì làm sao mà biết tánh ý của nó'
    Nói túm lại hình nào vừa ý mang ra giao cho lab in cho họ sống với nha em trai ./.
  4. nhatkhanhqb

nhatkhanhqb New Member

hihiih
    anh tốt bụng mà hay bắt nạt em quá à
    để em thử coi cảm ơn anh nhé.
  5. giaiphapcn

giaiphapcn New Member

cái này chỉnh rất tỉ mỉ vì kiếm mực đổ ngoài chuẩn trên thị trường bây giờ rất khó