Hỏi về lệnh Blend trong Corel . . . hì hục mãi mà không được

Thảo luận trong 'Thảo luận và Hỏi đáp'

1. lam_nguyenadv New Member

Mấy bạn cho mình hỏi , mình đang thiết kế bảng led , dùng lệnh blend để dải bóng , cho mình hỏi , ở chữ cái N , mình muốn bỏ bớt 2 bóng trong cả dãy bóng làm thế nào vì mình ấn Del toàn mất cả dãy và Tạo blend trên đường cong thế nào , ngồi hì hục đủ kiểu mà không đc .
    Với lại mấy bạn giải thích dumg mình mấy cái biểu tượng ở trên khi dùng lệnh blend : Path propites và Start and End propites . Chả hiểu j cả . Các bạn chỉ kỹ hộ mình nhé , nhất là cái hình chữ O ý , mình không biết để điểm tròn đỏ thế nào cả .

Uploaded with ImageShack.us
  2. butfaro

butfaro New Member

Để nó chạy theo hình tròn: thì khi bạn dùng lệnh blend 2 hình tròn thành 1 dãy các hình tròn, bạn nhìn phía trên có biểu tượng đg line và hình mũi tên ( di chuột vào nó tên là "Path properties") kích vào nó rồi di chuột đến hình chữ O là nó sẽ chạy theo đg tròn
    Để bỏ bớt thì Ctrl + K rồi dùng move tool chọn cái nào cần bỏ rồi del đi
  3. saugia

saugia New Member

chọn path propesties/new path, chỉ vào đường line của đối tượng cần blend. Ở thẻ miscellaneous blend option, check vào 2 ô blend along full path và rotate all objects.
    Của bạn là hình tròn thì dễ làm rồi. Nếu đối tượng blend ko phải hình tròn, thì bạn chọn cái đầu tiên hoặc cuối (chỉ chọn mình nó thôi) rồi nhấp chuột thêm lần nữa rồi xoay nó tại chỗ (rotate) cho đến khi bạn ưng ý thì OK
  4. 32887

32887 New Member

Nếu bạn Online thì cài TeamViewer 6 vô song chát Ym / Sky với mình mình chỉ trực tiếp cho. Vậy nghe
  5. kiven94

kiven94 New Member

hoc codeldraw

co ai hoc codel draw thi cho minh yahoo.hoac email de minh trao doi voi
  6. minhtam

minhtam New Member

cần gì bạn cứ trao đổi trên forum, mọi người sẽ trả lời cho bạn, những trước hết hãy viết có dấu người khác mới trả lời bạn nhé!
  7. phieu

phieu Moderator

Break apart rã nó ra để xóa nha bạn, còn vòng tròn thì làm như cách bên trên.
  8. trungsyk10it

trungsyk10it New Member

Tiện đây mọi người cho mình hỏi luôn, mình vẽ bông lúa trong corel 12. Dùng lệnh Blen không thể tạo ra bông lúa được. [​IMG]
  9. trungsyk10it

trungsyk10it New Member

Mọi người giúp mình cách vẽ trong corel 12 nhé.
  10. kiven94

kiven94 New Member

giup minh voi

cho minh hỏi sao trên codel x5 có lệnh lente ( Atl +f3) còn minh la codel x6 thi la lenh lens. nhưng mình không có công cụ
    Ojo de pez .