Hướng dẫn 1 số thao tác căn bản trong Edius 6!

Thảo luận trong 'Kịch bản & Quay phim'

1. frame+ New Member

Mình là thành viên mới - làm quen nha các bạn! (dungae ben kxv)

[video=youtube;lOW2FAl_unQ]http://www.youtube.com/watch?v=lOW2FAl_unQ&feature=player_embedded[/video]

[video=youtube;VNvvSWNI8Ww]http://www.youtube.com/watch?v=VNvvSWNI8Ww&feature=player_embedded[/video]​

Mình gõ chữ "Love" bị thiếu các bạn thông cảm nha!

2. soft này là gì vậy nhỉ? nhìn lạ quá, hihi
  3. frame+

frame+ New Member

Edius đấy bạn! Dựng HD cực chuẩn.
  4. xuất file HD khoảng bao nhiêu phút? nó có tạo được kỹ sảo hay các hiệu ứng giống proshow gold hoặc Elead Studio không vậy?
  5. frame+

frame+ New Member

Mấy phần mềm bạn kể toàn cùi bắp, đây là phần mềm dựng chuyên nghiệp!
  6. vậy à? hay quá nhỉ? thế này phải tìm mà tải về thui. nhưng mà có yêu cầu phải hỗ trợ card đồ họa không bạn? lâu rồi ko biên tập video, nên chẳng biết phần mềm nào tốt nữa, hiihi
  7. huedt

huedt New Member

8. download về đi bạn. share lâu lém. gần 1Gb mà
  9. locbuon

locbuon Member

tính năng giống ProShow Gold quá,nhưng xuất ra file Hd thì năng quá..rất vui đc làm quen
  10. killer

killer Administrator Staff Member

Mỗi phần mềm nó có 1 cái hay riêng , rất khó đánh giá mức độ chuyên nghiệp nếu ko có các thư viện hỗ trợ cho chúng
  11. bạn thử xem xem có phần mềm nào hỗ trợ để xuất file không? Thường là khi cài soft đó ra nó sẽ tự động được cài ra. giống trong AE đó. nó cũng có một phần mềm riêng chuyên dùng để xuất file .aep đó bạn ạ. cũng khá nặng nhưng nhanh hơn nhiều.nếu bạn mà chuyên về HD thì tốt nhất "fam" một thanh RAM khoảng 4Gb thì tha hồ mà xuất video.....chắc máy sẽ không bị treo đâu....còn nhanh hay chậm là do CPU.
  12. datniketech

datniketech New Member

ban có thể cho mình hỏi tại sao khi đặt 2 hay 3 layer lên thì có 1 layer bị đẩy ra sa

13. zickjack

zickjack New Member

bạn ơi cho mình hỏi, hiện tại mình muốn cắt 1 video down từ youtube (đoạn quảng cáo chẳng hạn), nhưng ko muốn en-code lại thì ko biết phần mền EDIUS 7 có làm dc ko, chứ mỗi lần cắt xong, phải xuất ra 1 file khác mà mình thì vẫn muốn giữ file củ. Or nếu biết phần mềm nào cắt nhanh thì chỉ mình nha. thanks nhiều