Import file CAD vào 3DMax ?

Thảo luận trong 'Thảo luận và Hỏi đáp'

1. ThoVn

ThoVn Moderator Staff Member

import file cad trong max thì import bình thường mà bạn, bạn vô file>Import... rồi chọn dạng file là Autocad drawing (*.dwg) rồi chọn file đó import vào.
  2. thienqn

thienqn New Member

tui cung nghi vay nhung import hoai may bao "the error code reported is ebabdwgheader" cac pro help tui voi
  3. nguyen van tri

nguyen van tri New Member

Bình thường thì import file cad vào 3dsmax rất đơn giản nhưng ít người nghĩ tới mình đang sài version nào thấy được là ok thôi lỗi của bạn là do cad đó.Bạn sài cad 2007 hả? bạn mở cad lên rồi save lại thành 2004 rồi import là hết thôi !!!! chúc may mắn.
  4. quockhanh

quockhanh New Member

ai giup minh voi. may hom truoc minh van import file vao max binh thường ma sao hôm nay nó lai bao lỗi Improper file format. mình dang sai cad 2008 nhung da save file cad xuong 2000 roi ma import van khong duoc
  5. caome

caome New Member

file cad xuat sang 3d max có phải chỉnh sửa j không. sao tui xuat cad .dựng hình trong 3d max extr toan bi rỗng không đặc thành khối được . co ai biết cách xử lý không . tui hàn điểm thi hình bị rỗng hình không bị . ai biết chỉ dùm với . gửi vào mail phuongtrank72yahoo.com.vn
  6. ngqtuan72

ngqtuan72 New Member

nếu cần qua tôi dạy A Tuấn 0908105743
  7. orion1707

orion1707 New Member

bạn phải chắc chắn các vertex dc weld lại với nhau và cùng nằm trong một spline
  8. thuycad45

thuycad45 New Member

các anh ơi tại sao minh vẽ các đường con 3d cad khi xuất sang 3dmax thi chì cong biến dạng
    các anh chỉ em với
  9. thuycad45

thuycad45 New Member

10. mariobotta

mariobotta New Member

cho hỏi! mình không thể import từ cad sang max,mỗi lần import máy đều báo lỗi unable
    mình đã thử lưu cad về cad 2004( như một số bạn nói) mà vẫn không đc, sợ max bị lỗi mình cũng đã tháo ra cài lại ! hix hix
    lỗi như thế này ạ http://www.mediafire.com/?tnitbt977u5881y
    mình đang làm đồ án mà cứ lỗi lên lỗi xuống thế này :(( bạn nào bít thì chỉ giúp mình với nha