Khắc phục lỗi chữ "ư" trong Corel X4

Thảo luận trong 'Thảo luận và Hỏi đáp'

1. Trầm Lãng

Trầm Lãng Ta đã trở lại ... Staff Member

Bạn dùng thử lệnh Ctrl + F11, rồi chọn font bạn đang gõ, iset nó vô, rùi kích trên dòng chữ đó 1 vị trí khác rùi trwr về con trỏ là ok.
  2. thienbao09

thienbao09 New Member

trong đó cũng ko có chữ Ư luôn :(
  3. tuandat2007

tuandat2007 New Member

không thể khắc phục ! ^^~
  4. tonggiat

tonggiat New Member

dùng bộ gõ unikey là oke ngay
  5. Dawson

Dawson New Member

Đúng rồi đó.Dùng vietkey hay bị lỗi trong Corel lắm.Các bạn nên xài bộ gõ Unikey sẽ không bị như vạy nữa.ok
  6. tuantayho

tuantayho New Member

Unikey cũng không gõ được chữ 'ư' ở bộ mã TCNV3 ABC. Nên dùng Unikey Toolkit để chuyển mã qua VNI hay Unicode và dùng font tương tự thôi.
  7. MAC.TRUONG

MAC.TRUONG New Member

Bạn bật caps lock là được nhưng sẽ không đánh được chữ thường
  8. art_links

art_links New Member

Đừng dùng font ABC nữa, mình mà thấy font ABC là chuyển mã ngay. Font gì vừa xấu vừa lỗi tè le. Font chữ hoa và chữ thường lại tách làm 2 font riêng mới ghê chứ.
  9. mrromano

mrromano New Member

Sax.sao em bỏ Vietkey đi rui` mà vẫn bị lỗi font vậy!!!em đang dùng unikey đây này...
  10. gõ chữ ư trong x4

mình đã thử nhiều cách cuối cùng rút ra được dùng vietkey thì không gõ được chữ ư thường dau:(( nhung mà dùng unikey 4.0 gõ được chữ ư thường nhưng ma` bắt buộc phải dùng font chữ VNI mới gõ được=)). đấy chỉ có cách đấy thôi không thể nào tìm ra cách nào được nữa. các bạn thử xem:dance::dance:
  11. ransuri

ransuri New Member

minh chế bản hay dung font VN nhưng rắc rối qua lam thu du canh ma co dc dau, cho co the ve vao thoi
  12. duonghanhhb

duonghanhhb New Member

Mình hay dùng cách đánh chữ ư (]) và thêm cho nó 1 dấu huyền hay dấu sắc.. ( nói chung dấu nào cũng được) và khi xong thì phải dùng lệnh tách cái dấu đó ra => ok.
  13. duonghanhhb

duonghanhhb New Member

hình minh họa cho các bạn dễ làm nhé
  14. lamtriet52

lamtriet52 New Member

1 Dùng Unikey
    2 Dùng font HP hoặc Vni
    3 .hết
  15. luu anh tuan

luu anh tuan New Member

Bạn mchuyển sang pont VNI là hết
  16. yuying

yuying New Member

mình dùng font VNI, HP và Unicode nhưng muốn gõ chữ in hoa thì bị lỗi như thế này: "ChỈ TIÊU". có bác nào biết cách khắc phục không? đã thử bằng cách đặt con trỏ vào gõ lại rồi đặt con trỏ sang chữ khác mà vẫn không được.

Uploaded with ImageShack.us
  17. dùng lệnh Change Case để chuyển toàn bộ về chữ in...

Menu text > Change Case... > UPPER CASE
  18. rom cua so

rom cua so New Member

hoặc bác sử dụng fím tắt : "ctrl" +"T", xuất hiện hộp thoại Character Formatting/ Uppercase/ All Caps là ok rồi đó! Chúc thành công!
  19. MrHung7

MrHung7 New Member

thế thì hỏi làm gì (thằng x4 này ko hỗ trợ bộ fonts abc)