Không save file JPG trong PS được

Thảo luận trong 'Thảo luận và Hỏi đáp'

1. chacadn New Member

Mình làm cả 3 bước này nhưng vẫn bất lực và mình đang dùng hệ màu rgb chứ ko phải lap
    chỉ save as ở dạng PSD,PDF ...

Bước 1
    - Mở file .psd cần chuyển
    - Gõ tổ hợp phím "Ctrl+Shift+S" hoặc chọn file -> "Save as"
    - Trong ô File name : gõ tên file cần lưu
    - Trong ô format chọn "JPEG(*.JPG,*.JPEG,*.JPE)"
    B2:
    + Nếu không thấy xuất hiện dòng "JPEG(*.JPG,*.JPEG,*.JPE)" thì có thể ảnh gốc của bạn để ở chế độ mầu đặc biệt
    Cách khắc phục vào Image -> Mode -> RGB Color
    Rồi save lại file như Bước 1
    B3:
    + Một số trường hợp yêu cầu bạn phải trộn ảnh trước khi save vì thế bạn ấn tổ hợp phím "Ctrl + Shift + E" để trộn lớp rồi save lại như Bước 1

Chúc thành công trong mọi Trường Hợp sảy ra

Cao nhân nào giúp em với ??!!
  2. TruongDucHuy

TruongDucHuy New Member

Bạn có thể gửi kèm file của bạn lên đây được không?
  3. killer

killer Administrator Staff Member

Lưu lại file với định dạng PSD , sau đó thoát Photoshop, khởi động lại máy, sau đó save lại thử bạn nhé
  4. raovatonline

raovatonline New Member

mình cũng bị vậy ,cũng không share đc :(
  5. phuong_1m8_77kg

phuong_1m8_77kg New Member

Ấn Ctrl + Shift + ALT + S là đc với CS5
  6. haiautrang779

haiautrang779 New Member

cứ lưu bừa một định dạng nào đó rồi mở cái vừa lưu là sẽ lưu được dưới dạng jpeg thôi mà
  7. myheart0588

myheart0588 New Member

Ctrl + Shift + ALT + S, chọn format là JPEG , chất lượng từ 70-100% là ok
  8. socconno1

socconno1 New Member

Vào menu Layer --> Flatten Image trộn tất cả thành 1 lớp background .Chúc may mắn :D
  9. tym125

tym125 New Member

Vào image->mode->chọn 16bits/channel thì save được nha bạn
  10. hobibi

hobibi New Member

Ctrl+Shift+Alt+S với mọi CS --> Chọn định dạng JPEG :16:
  11. maivanquan

maivanquan New Member

Vào image->mode->chọn 8 bits là save dc thôi
    yên tâm làm theo tôi đi ,tôi bị một lần rồi,
  12. cuongalibaba

cuongalibaba New Member

Sai bét, đó là Ps2 thôi còn Ps 5 chỉ làm việc ở độ phân giải 1024*768 trở lên,khi đó thì
    mới lưu được,
  13. hoanaoemquen

hoanaoemquen Hiên ngang đi ngang hiên Staff Member

Bạn làm việc cho hãng Adobe à? Sao thông tin Ps 5 làm việc ở độ phân giải 1024x768 trở lên mới save được JPEG không thấy Adobe công bố nhỉ? Kể cũng lạ. Tớ mở tài liệu mới 20x20px save thử thì thấy vẫn được mới kì. Không biết người ta sai bét hay là bạn không đúng nhất nữa :16: bạn Mai Văn Quân trả lời chính xác đấy
  14. nguyen phi long

nguyen phi long New Member

PTS có lúc mình cung bị như vậy (ko cho sava )cùng HDD nhưng save hình , HDD khác thì dc.mình nghi là Lỗi HDD ,rồi có lần mình cài Win Mới Thì ok.vậy các bác nghỉ có phải là Do HDD hay Win Hoạc Là PTS ...?
  15. hoanaoemquen

hoanaoemquen Hiên ngang đi ngang hiên Staff Member

Lỗi HDD không thể save thì tớ chưa từng nghe. Nếu là do HDD thì chỉ là vì nó bị đầy và PTS sẽ báo "disk is full". Lỗi chỉ có thể là Win hoặc PTS mà thôi. Nếu là windows thì có thể trong quá trình sử dụng windows đã phát sinh lỗi thư viện hỗ trợ photoshop nên khi cài win mới bạn lại xài được bình thường. Còn lỗi của PTS thì là chuyện bình thường ở huyện vì ngay từ khi cài đặt ta đã xài phần mềm lậu hay phần mềm không rõ nguồn gốc thì lấy gì đảm bảo không có lỗi. Còn chuyện trong hộp thoại Option không xuất hiện lựa chọn save as một định dạng nào đó thì đơn giản là tài liệu của bạn, với các "setting của nó" không hỗ trợ bạn lưu file ở định dạng này.
  16. sxq

sxq New Member

Vào Image/Mode/chuyển về 32bits/channel sau đó trở ra files/save as/ok. Khi đó ko có đuôi jpg thì tự gõ vào nhé. Chúc thành công.
  17. vanbong92bn

vanbong92bn New Member

Thank you!...........................