Khử rung (nhỏe) siêu việt của Photoshop CS6

Thảo luận trong 'CS new'

1. killer Administrator

Deblur là một filter mới trong Photoshop CS6.Nó giúp bạn xử lý 1 tấm ảnh từ chụp bị mờ nhòe mất nét hoàn toàn trở lại tình trạng như bình thường. Nếu bạn quan tâm đến việc chụp ảnh, thì đây sẽ là một tính năng vô cùng đáng giá.

Bạn có thể xem và so sánh các bức ảnh trước – sau trong CS6 với bộ lọc Deblur

Xem kích thước lớn tại đây

Click vào ảnh để xem lớn

Xem VideoClip giới thiệu về tính năng này của Adobe

<iframe width="853" height="480" src="http://www.youtube.com/embed/xPYe2x8QnFo" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>
  2. tranbau91

tranbau91 New Member

quá đỉnh bác killer co thử chưa,
  3. killer

killer Administrator Staff Member

Photoshop CS6 chưa xuất bản bạn ơi , chắc 1 vài tháng nữa Adobe mới tung ra thị trường
  4. chihong21

chihong21 New Member

không biết điều này có thật không nếu có thì photoshop CS6 quá đỉnh không ngờ luôn nhà mình có nhiều bức ảnh bị chụp rung tay mà ko biết xử lý thế nào
  5. killer

Thật 100% , đây là Video Clip ra mắt tính năng này của Adobe , mời các bạn xem

<iframe width="853" height="480" src="http://www.youtube.com/embed/xPYe2x8QnFo" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>
  6. vuilang

vuilang New Member

neu cai computer da~ analyzed image.. thi tai sao phai load cai parameter đã tạo sãn trong qua' trinh deblur??
  7. killer

Có thể cơ chế Deblur hoạt động trên các chế độ chống rung khác nhau ?!
  8. matran112

matran112 New Member

Ngày 1-4 sắp đến đó các bác. Công nhận chuẩn bị kỹ ghê hahaha
  9. memzoomvn

memzoomvn New Member

chức năng này thật là tuyệt vời cho dân thiết kế
  10. vntravelroute

vntravelroute New Member

Hay quá hi vọng sớm có bản crack cho ae :D
    Chỉnh ảo đến k ngờ, có khi nào ảnh gốc là cái ảnh nét mà bị nó chỉnh thành nhòe nhoẹt như thế k nhỉ ??? K thể tin đc !!!
  11. vietngo12a8

vietngo12a8 New Member

Chắc là nó cũng chỉ xử lý được phần nào thôi
  12. dongkisot

dongkisot New Member

Quả thật là siêu việt. Hoan hô kĩ sư của Adobe. :D
  13. Đào lộn hột

Đào lộn hột New Member

nghe anh diển-giả trả lời cho khán thính giả là chức năng được ứng dụng với toán học !
    Hy vọng trong tương lai Adobe sẽ có bài toán về cách thức loại bỏ những sọc ánh sáng do máy scanner quét trên mặt giấy hột. .okei
    Nhưng mà. . .tui có thấy tool nào trong anh 6 làm công việc đó đâu nà !! chắc còn phải đợi thời gian câu khách ở cái nhà anh 7.
    Tui bẻ trộm khóa nhà anh 6 vẫn không thấy bửu bối để chổ nào thử 3D's khá tốt !)
    Đợi sang năm đi bà con !!:friend
  14. T.kiDz

T.kiDz New Member

hy zọng là sự thật , mà theo tui nghỉ thì chắc nó chỉ làm đc máy tấm mờ ( hơi hơi nhòe ,giống như clip ý ) chứ mấy tấm nhòe wá hoặc run wá thì chắc không thể xử lý được .
  15. Moonnie

Moonnie New Member

Hay thật đấy ~ thíc wa luông ~ thế là sau này cs6 giúp mình xử lí ảnh dc r heheh
  16. ballnguyen

ballnguyen New Member

Haizzz... CS5 vừa thành thạo thì chuẩn bị chạy đua vũ trang CS6 tiếp, theo mấy a adobe này mệt ghê ^^......, mình nghĩ filter deblur chỉ dành cho dân studio là chủ yếu, còn quảng cáo thì cần hình ảnh đẹp, sắc nét là chủ yếu, hiệu ứng có tuyệt đến đâu thì cũng ko bằng 1 tấm hình chụp sắc nét từ đầu dc...
  17. anhminh

anhminh -- Chủ tịch HĐQT --

Ko thể nói gì hơn nữa. Xui là những hình bị rung mình đã xóa hết
  18. frd4ever

frd4ever New Member

Nhìn thik thiệt, ko biết bao giờ mới ra bản chính thức cs6 đây, lại tốn thêm 1 thời gian để chuyển đổi nữa nè... :D
  19. hoangde102

hoangde102 New Member

không biết anh có nhầm không chứ bản CS6 đã được đưa ra dưới dạng thử nghiệm pre-release đã khá lâu rùi mà, em có dùng qua, phải công nhận là hiệu suất rất nhanh, chạy nhẹ hơn Cs5 khá nhiều, bữa đó có test1 mở cùng 1 file khoảng 200MB bằng 2 phiên bản cs5 và cs6, thì cs6 chỉ tốn khoảng 600MB trong khi cs5 là gần 1,5GB. các tính năng khác thì em nhớ trong filter đã có khá nhiều thay đổi khi thêm vào 1 số bộ lọc blue mới khá hay, phần layer cũng được điều chỉnh khi cho phép người dùng chọn theo loại layer (adjustment, text, vector)...nói chung là khá nhiều tính năng mới, đặc biệt là thanh timeline phía dưới nhìn như một trình làm phim chuyên nghiệp mà em mới test được phần làm gì :)) không rõ là có thêm khả năng gì không ^^
    tuy nhiên đúng là bản thử nghiệm nên lỗi khá nhiều và nặng, một số tính năng kho có thì ở layer xuất hiện khuôn mặt của 1 người đàn ông (chắc bác này đang làm phần đó =)) )
    các bạn rãnh thì cứ tải về test, khoảng 2GB, link thì google nhé, lần trước nó mới ra em kéo torrent mà giờ thì đã uninstall rùi :D
  20. killer

Bản tryout bị giới hạn nhiều lắm bạn ạ