Làm mờ ảnh nền trong corel draw12

Thảo luận trong 'Thảo luận và Hỏi đáp'

1. vipmenmedia New Member

Anh chị ơi! Em thiết kế banner để làm phông sân khấu, em muốn lấy một hình ảnh để làm phông nền.
    Em đã lấy được ảnh nhưng không biết làm thế nào để ảnh đó mờ đi và chữ của em nổi bật lên.
    Mong anh chị đi trước bảo em với.
    Hix.
    Xin gửi vào địa chỉ mail này cho em với cùng với post lên diễn đàn cho cả nhà mình cùng bít.
    email: [email protected]
    Em cảm ơn anh chị!:focus:
  2. vovavietnam

vovavietnam New Member

Bạn chọn đối tượng muốn làm mờ đi rồi dùng công cụ Interactive Transparency Tool (Hình chiếc ly ở trong nhóm công cụ Interactive Blend Tool) để làm mờ hình. Bạn có thể chọn kiểu làm mờ (trong suốt) đồng đều (Uniform) hoặc kiểu mà mình mong muốn bằng cách nhấp vào cái ô có chữ "None" ở góc trên bên trái màn hình.
  3. chuotvang

chuotvang New Member

nếu hình bạn lấy bên ngoài vào, bạn muốn làm mở thì chọn hình rồi chon thanh trình đơn bitmap/convert bitmap, sau đó mới dùng được công cụ Interactive blend
  4. noibuoncuabien

noibuoncuabien New Member

mình thì chẳng biết tý gì về corel nhưng giờ công việc đòi hỏi nên muốn tự học mà chẳng tìm được tài liệu nào cả. các bác nhiệt tình giúp ma mới đi
  5. noibuoncuabien

noibuoncuabien New Member

6. huonglan_tk3

huonglan_tk3 New Member

Mình chưa từng biết gì về corel mà hiện giờ mình phải sử dụng corel, các bạn chỉ bảo giúp mình tìm tài liệu ở đâu hay có khoá học nào về COREL ngắn hạn tại Hà Nội gần Mỹ thuật công nghiệp thì tốt quá. Thank nhiều nhé!!!
  7. An Nhiên

An Nhiên New Member

Nếu bạn muốn học Corel thì ra Thợ Nhuộm, hoặc Tạ Quang Bửu. Còn tài liệu thì trên mạng có nhiều lắm.
  8. tamle_atm

tamle_atm New Member

9. nhuan phat

nhuan phat New Member

Mình cũng giống như các bạn vậy đó,mình thì cũng chưa biết gì về corel hết,nhưng mình cũng đang muốn đi học corel nè,mình mong các bạn cho mình một lời khuyên nhé!mail của mình nè:[email protected]
  10. tuancanh979

tuancanh979 New Member

11. lanhcodoc

lanhcodoc New Member

Nếu ko có thời gian học ngoài mà lại có nhiều thời gian trên mạng thì vào những diễn đàn như thế này chịu khó tìm tòi và học hỏi sẽ biết thoi. Mình cũng chẳng biết gì về corel vậy mà giờ cũng ok rồi.Mặc dù vẫn chưa đc thành thạo lắm. Trong diễn đàn có đủ mọi thứ bạn cần để có thể SD corel,PS hay bất kỳ chương trình đồ họa nào! ( Trừ những chương trình ko có trong diễn đàn,hihi)
  12. lamtriet52

lamtriet52 New Member

Nếu làm phông sân khấu thì size lớn. làm bên corel sẽ nặng. Theo tớ qua photoshop làm mờ rồi hãy import vô corel làm tiếp.
  13. tieuthantien

tieuthantien New Member

các bạn ơi cho mình hỏi mình muốn làm mờ ảnh đi để làm ảnh nền thì mình làm thế nào.Thanks
  14. Trầm Lãng

Trầm Lãng Ta đã trở lại ... Staff Member

Nhận dậy thêm, gia sư corel đây :)))))...khu vực gần MTCN :D

Bạn dùng hiệu ứng cái Ly
    [​IMG][/IMG]
  15. tieuthantien

tieuthantien New Member

Cảm ơn bạn nhiều nha!
  16. tieuthantien

tieuthantien New Member

bạn cho mình hỏi là khi mình sử dụng text tool để viết chữ tiếng việt mình chọn font để định dạng kiểu chữ thì những chữ có dấu bị chuyển sang font khác thì mình phải làm thế nào để chọn được font chữ đó?Thanks.