làm sao chèn video backround vào proshow producer

Thảo luận trong 'Proshow Producer'

1. anhprobu

anhprobu New Member

có ai bik chèn video pm yahoo boyxaulaanh.girldeplaem đừng pm sàm sàm cho tui nhé cảm ơn
  2. killer

killer Administrator Staff Member

Producer không hỗ trợ tính năng này. Nếu bạn muốn làm vậy chỉ có thể làm trong phàn mềm biên tập phim như Liquid, Premiere hoặc After Effects
  3. ngobahuy

ngobahuy New Member

http://www.youtube.com/watch?v=jI8aUScUAZE

Bác killer xem giùm E , cái clip E gởi bắt đầu ở giây thứ 50 có motion backround ( video background ) nó chèn giữa các tấm hình á

Cái proshow producer làm dc vậy ko A ( E đã thử chèn ở slide nhưng khi chèn vào chĩ chèn dc 1 tấm cho 1 background và khi chèn vào cái hình nó che mất mấy cái bacground đó )

Bác killer bik phần mềm nào chèn dc bacground video vào ko ( như cái clip á , backround hiện lên với các tấm hình nhưng ko bị hình che mất )

Nếu bác bik ( và thời gian có bác bày giúp E ), ko thì E tự mò mẫm cũng dc

E tks bác
  4. banhxoan1

banhxoan1 New Member

5. bicolor

bicolor New Member

Chọn video có nền đen và bên thẻ layer dùng mask nha bạn
  6. bicolor

bicolor New Member

Chèn video vào được đó bạn, đang dùng ProShowProducer 4.5.2929
  7. bicolor

bicolor New Member

Dùng bản mới nhất Producer đi bạn, nhớ tìm mấy cái style độc đáo như trong clip đó. Video background bạn có thể lên youtube search có nhiều lắm, Phần bông tuyết bay bạn có thể dùng Photoshop tạo những hình PNG và cho nó bay,
    Quan trọng nhất là phần chỉnh key frame. Chúc thành công :)
  8. ngobahuy

ngobahuy New Member

9. bkhcm

bkhcm New Member

mình vẫn chưa chèn đc ! hix.chèn zô chả thấy gì cả
  10. 0 %

0 % Member

Đó là do bạn add mask cho nó rồi

Chèn video background thì click vào dấu cộng(+) chọn dòng đầu tiên (Add image/video) rồi tìm đường dẫn cho vào thôi
    Sau đó bạn qua thẻ Video Setting cho volume của video về 0. Tiếp đến qua thẻ Edditing giảm Opacyti xuống cho phù hợp. Nếu không giảm thì video sẽ che mất hình của bạn. OK
  11. ctyducanh

ctyducanh New Member

Clip trên mình không xem được nhưng chèn video background thì chèn như hình thôi (để ý nó load xong mới chỉnh sửa được). Nó chỉ chèn sau một frame chuyển động nào đó chứ không làm được cho cả clip, hình ảnh thì được. có bạn chèn không thấy là có thể bức hình che mất nên kéo nhỏ lại xem hoặc để lớp không đúng nên chỉ thấy video mà không thấy hình, các bạn nên down video từ youtube sau đó cắt lấy đoạn đẹp nhất từ khoảng 10-15s thôi và bỏ tiếng trong đó đi (nếu có), sau khi hoàn thành các bạn chèn nhạc vào không bị chồng chéo, cũng lưu ý vì có nhiều bạn bị lỗi nhạc nền khi chuyển động từ hình này qua hình kia thì âm thanh nhỏ lại, chúc các bạn luôn thành công
    ah nếu ai biết chèn video backround cho cả clip thì hướng dẫn mình với nhé, mình mò rồi mà chẳng được