sử lý mã vạch trong illustrator, các cách sử lý tối ưu, cắt chỉnh sửa ...

Thảo luận trong 'Thảo luận và Hỏi đáp'

1. thanhthuy

thanhthuy Q&T Staff Member

thì cho từ corel qua nhanh gọn lẹ, cái nào chuyên và chắc chắn mình làm cái đó, đâu ai cấm mình làm từ chương trình gì :(
  2. tuandesignht

tuandesignht New Member

hinh minh họa đây các bác ơi mong các bậc sư huynh giúp đơ nhé
  3. tuandesignht

tuandesignht New Member

nói thật với bác e cần sử lý băng illustrator chứ corel thì em đã tự làm lâu rồi
  4. le hoang

le hoang New Member

Bạn xài thử BARCODE STUDIO 2 đi. đơn giản mà dễ dử dụng, xuất đuôi WMF rồi place vào AI.
  5. vantruong006

vantruong006 New Member

rành chương trình nào thì sử dụng chương trình đó tự làm khó mình làm gì còn nếu muốn nghiên cíu về AI thì bạn vô mục hướng dẫn thực hành nha
  6. haudo9090

haudo9090 New Member

Bạn hỏi cũng hay đấy!

Mình cũng thắc mắc nhưng chưa dám hỏi ai! Nhung có phầm mền plugin gi đó cũng tạo barcode trong AI đó !Bạn nào có crack của AI CS4 cho minh xin với được không!! Mình cảm ơn nhiều!
  7. lamtkvn

lamtkvn New Member

8. tuyettan0

tuyettan0 New Member

chưa có căn bản về AI mà mò barcode của nó làm j,tạo đc barcode mà ko biết đổi màu cắt thì cũng vậy,học xong đi ùi hỏi
  9. ledao02

ledao02 New Member

lam barcode ben corel xuất duoi EPF la xong mo ai link vao sua thoai mai
  10. tuyettan0

tuyettan0 New Member

BÊN ai DÙNG PLUGIN barracode,làm cũng dễ mà đâu có j,nếu cần bạn liên hê voi mình mình chi cho
  11. ton2922

ton2922 New Member

tạo barcode bên corel copy paste qua AI
    Ctrl + Shift + O ---> Ctrl + Shift + G
    rùi mún chỉnh màu sao thì chỉnh
  12. januarym

januarym New Member

13. start1

start1 New Member

chào mọi người!
    mọi người cho hỏi khi mình làm trong ai roi minh bấm save+s thì nó báo lỗi "clipping path limit reacled for tiff preview", đó là lỗi gì vậy?
    mình cảm ơn trước nhé!:D
  14. tampham

tampham New Member

sử lý mã vạch trong illustrator

Barcode Toolbox là một phần mềm pluggin cho Adobe Illustrator của hãng Yin4Yang, chuyên dùng để tạo barcode. Phiên bản mới nhất hiện tại là 3.6, chạy được trên Win & Mac, hỗ trợ AI version 8,9,10,CS,CS2, có thể download từ website www.yin4yang.com.

Cài đặt:
    Chép file Barcode Toolbox.aip vào thư mục pluggins, nằm trong thư mục cài đặt Adobe Illustrator (thông thường là C:\Program Files\Adobe\Adobe Illustrator CS5\Plug-ins đối với Windows), chú ý phải tắt Illustrator trước. Sau đó khởi động Illustrator, trong lần khởi đông đầu tiên chương trình sẽ yêu cầu nhập serial key.

Các dạng mã vạch hỗ trợ:

Sử dụng:
    Sau khi cài, trên hộp thoại Toolbox xuất hiện thêm 2 nút:

- Measure Barcode: để "đọc" một hình mã vạch nào đó.
    - Create Barcode: ta sẽ sử dụng nút này. Nhấn vào đây để mở hộp thoại barcode

Nhập các thông số của barcode, sau đó click chuột ra ngoài vùng làm việc. Một barcode đã được tạo, hết sức nhanh chóng.

15. phan vo xuan loc

phan vo xuan loc New Member

cho minh hoi so key cua bảcode di ban ?