Tạo Chữ trong Photoshop

Thảo luận trong 'Căn bản'

1. utbinh

utbinh New Member

2. killer

killer Administrator Staff Member

Ai hưỡng dẫn bác viết tut in chữ lên thân xe mà dùng emboss vậy , cháu thấy rất thiếu pro .

Với kiểu viết chữ lên thân xe tuyệt đối không dùng emboss nhưng có thể dùng Stroke . Như trong hình các phối cảnh của transform > distort chưa chuẩn lắm , bác phối sao cho góc xa của chữ dứng lên và nhỏ lại 1 chút thì đẹp
  3. utbinh

utbinh New Member

Bác còn thiếu nhiều kinh nghiệm khi tự tạo bài mà không lấy ý tưởng của các tác giả khác nên nhiều khi thấy ngô nghê .Những nhận xét của con đều đúng . Bác chỉ mong sao đón nhận được nhiều ý kiến cho bài tút của bác nhưng hơi buồn vì có quá ít bài trả lời trong khi mình cố gắng viết cho các bạn thưởng thức.
  4. namtramlang

namtramlang New Member

Biết nói thế nào nhỉ
    Tút rất chi tiết, rất tỉ mỉ, ngay cả người mới học Photoshop cũng có thể làm được.
    Nhưng về chữ cháu có ý kiến thế này mong bác thông cảm :
    Chữ quá nhiều, quá rối mắt, tạo viền cũng được nhưng ở trong ví dụ này thì không nên vì chữ quá bé mà viền thì quá to.
    Không nên tạo emboss
    Càng không nên tạo bóng (shadows) nó làm cho chữ nổi lên trên thân xe chứ không phải là dán vào thân xe
    cách khắc phục rất dễ : Bỏ chế độ tạo bóng, chọn Layer text sau đó chọn chế độ hòa nhập cho phù hợp.
    Thân xe hơi phình nên Text đi kèm theo cũng phải phình tương đương với độ phình cùa thân xe (Cái này thì có nhiều cách).

Cám ơn vì sự nhiệt tình của Bác.
  5. nhochualet

nhochualet New Member

thanks
  6. Nh0cThi3n

Nh0cThi3n New Member

Chán wá link die hết gòy huynh ơi...
  7. Snake_Blue

Snake_Blue Ngociu Staff Member

mô phật, thực ra link vẫn sống nhăn nhưng freewebtown nó ban IP VN
    đã chuyển link qua imageshack của tớ
  8. uyentam

uyentam New Member

chú ah`! cháu mới học PTS nên cũng chưa biết gì lắm để nhận xét. Nhưng cháu thấy các bài post của chú rất bổ ích, đặc biệt là rất kỹ.hướng dẫn tỉ mỉ các bước .Đó là điều rất cần cho những người mới như cháu. hihih cảm ơn chú nhiều az..
  9. tranloitv

tranloitv New Member

cách làm này nhìn thấy gia wa :( + thêm cách phối màu của bác và đều chỉnh góc độ ko hộp ly cho lám
  10. sonthi3ugiadesign

sonthi3ugiadesign New Member

11. vungtroicuabo

vungtroicuabo New Member

lạ nhỉ sao toàn thấy bác này post bài ở tust căn bản còn mấy tust kia thì chả bao h thấy đâu cả :2:
  12. Nokia9500

Nokia9500 New Member

cháu là người mới học photoshop thấy mấy bài tut của chú rất hay và rất chi tiết . Thanks chú nhiều
  13. suuppercow

suuppercow New Member

chau lam thiet ke 2 nam roi`......doc bai cua chu thay rat chi tiet..dien dan can co nhung bai nhu the nay`...neu lan sau bac su dung nhieu de tai nong bong hon mot chut thi se thu hut duoc nhieu nguoi click hon day..hehe
  14. Nh0cThi3n

Nh0cThi3n New Member

hay lắm đại ca...^^
  15. Kira909

Kira909 New Member

Thz bác nhé em la thành viên mới mong mọi người chỉ giáo thêm