tỉa tóc trên nền tối

Thảo luận trong 'Cắt và Ghép ảnh'

1. khanhvenh Member

chắc hẳn những ai ma mới học về pts thì tỉa tóc là một vấn đề,vì đã có ngươi viết tut tỉa tóc trên nên trắng nên giơ mình chỉ cach tỉa tóc trên nền đen
    các bạn mở bức hình cần tỉa tóc ra các bạn nhơ khi thay phông cũng phải chọn phông có tông mầu tối nhé. [​IMG]
    tiếp theo các bạn (dùng bus L) khoanh vùng phần tóc cần [​IMG]
    sau đó các bạn tạo Faether khoảng 100 (alt+ctrl+D)cái này thùy theo độ phân giải của bức ảnh lớn hay [​IMG]
    tiếp theo các bạn vào layer Background và nhấn ctrl+j 2 lần các bạn nhớ đưa 2 layer vừa tạo lên trên layer phông như hinh.
    sau đó chúng ta chọn layer trên la soft light như hìnhh
    còn layer dưới là screen như hinh
    rồi các bạn dung bus L khoanh vùng phần tóc cần tẩy và lấy Faether khoảng 1.4 tùi vào độ phân giải của bức ảnh
    cuối cùng các bạn dùng bú E trong bus E chúng ta có những phần như sau.chúng ta chọn chấm tròn có đô nhòe vừa phải thôi.
    sau đó các bạn vào layer trên cùng tưc layer cần tẩy tóc rồi Click và di chuột ở phần cần tẩy tóc như hình
    còn đây là bức hình đã hoàn thành
    trinh độ tiêng anh của tôi chua tốt nên có chổ nào sai mong các ban thông cảm

2. khanhvenh

khanhvenh Member

mong rằng nó sẽ giúp ích cho các bạn
  3. Duychuong

Duychuong New Member

Bác ơi 2 layer trên cùng dùng softlight và screen mà ko xóa gì hết thì cái nền đen phía sau vẫn còn mà bác! Híc! Sau ghép sang nền khác đc?
  4. Ken_Sai

Ken_Sai New Member

thanks bác, Mod cười trông "duyên" nhỉ ^_^
  5. Sweet_boy1030

Sweet_boy1030 Moderator Staff Member

quá hay luôn,nhưngs nó chỉ làm trên nền tối thôi đúng không? hì!! nếu là nền khác thì chắc lộ liệu quá!!
  6. khanhvenh

khanhvenh Member

đúng thế nó chỉ áp dụng cho nền tối thôi.nếu phông có tông mầu tối mà thay sang tông mầu sáng thì dù tách kiểu gì nó cũng sẽ lộ bạn ạ.
  7. thang8843126

thang8843126 New Member

Thử tách nền sáng nè
  8. killer

killer Administrator Staff Member

Hình đã bị die
  9. khanhinterior

khanhinterior New Member

die thì thử hình khác :
  10. khanhvenh

khanhvenh Member

trời ơi phá hoại ảnh của tui roài.nó có thể thay nền sáng hơn nhưng mà tông cũng phải thiên về mầu tối
  11. khanhvenh

khanhvenh Member

còn ảnh của bác mà bảo tỉa tóc thì có lẽ trình của em chưa đủ
  12. khanhvenh

khanhvenh Member

em làm thế này không biết đã đạt chưa

13. khanhinterior

khanhinterior New Member

...cũng tốt rùi ! tuy phần tóc tách chưa được tự nhiên lắm !
  14. thang8843126

thang8843126 New Member

khanhvenh: đúng thế nó chỉ áp dụng cho nền tối thôi.nếu phông có tông mầu tối mà thay sang tông mầu sáng thì dù tách kiểu gì nó cũng sẽ lộ bạn ạ.

khanhvenh đưa mình nền khác mình tách cho coi
    Minh chẳng có nền nào hết, chủ yếu thử tách ghép trên nền sáng chơi thôi
    Cỡ nào cũng tách được mà, chủ yếu là kỹ thuật thôi đúng không. Chủ yếu là có bị lộ như bạn nói không
  15. khanhvenh

khanhvenh Member

bác này thử ghép ảnh này sang phông này xem có gị lộ không em không tin là không lộ:dance:

16. matbuon_ccbb

matbuon_ccbb New Member

híc! Sao hình demo die rồi bác ơi! Bài viết hay thế mà không có hình demo chán nhỉ? Bác làm ơn fix lại hình demo được không?
  17. minhtram

minhtram New Member

Bạn ơi mình ko xem được hình
  18. nvm0703

nvm0703 New Member

Thử mẫu này xem sao bạn ?
  19. dangvinh

dangvinh New Member

Cắt ảnh chưa được trơn và ngon lành cho lắm.
    Nhưng thế là oke rồi.